Mwanzilishi wa Kichina Billionaire, mwanzilishi wa Alibaba, Jack Ma, anazindua Shirika la Wajasiriamali Young African

Vijana Vyema 2017
Alibaba mwanzilishi na mwenyekiti mtendaji Jack Ma ilitangaza kuundwa kwa Shirika la Wajasiriamali Young Young milioni US $ 10, wakati Mkutano wa Vijana wa Connekt Africa kushirikiana na UNCTAD na Serikali ya Rwanda.

"Nataka mfuko huo ufadhili biashara za Kiafrika," alisema Mheshimiwa Ma, ambaye ni Mshauri Maalum wa UNCTAD kwa Ujasiriamali wa Vijana na Biashara Ndogo.

"Fedha imewekwa. Hii ni pesa yangu, kwa hiyo sihitaji kibali cha mtu yeyote, "alisema, akiongeza kuwa alikuwa tayari kuajiri wafanyakazi kwa mfuko huo, kuanza kuanza shughuli mwaka huu.

Mheshimiwa Ma alisema kuwa atafanya kazi na UNCTAD kusaidia kuleta watu wa biashara wa Kiafrika wa 200 katika nchi yake China kujifunza kutoka kwa Alibaba mikono.

"Nataka wapate China, kukutana na watu wetu, kuona vitu vyote tulivyokuwa tukifanya, mawazo yote mazuri ya China," alisema.

"Wanajua wanachotaka. Na wakati wanapojua wanavyotaka, tunaweza kuiunga mkono, "aliongeza.

Aidha, Mheshimiwa Ma alisema kuwa alipanga kuanzisha ushirikiano na vyuo vikuu vya Afrika ili kufundisha teknolojia ya internet, akili ya bandia na biashara ya e-commerce.

Mheshimiwa Ma, ambaye ni ziara yake ya kwanza Afrika, pia alitembelea Kenya siku ya Alhamisi. Amekuwa akigawana uzoefu wake wa kujenga kampuni yake, iliyoanzishwa katika 1999, katika kikundi cha kimataifa cha biashara kilicho thamani ya zaidi ya dola za Kimarekani ya 231, na jinsi alivyokutana na matatizo mengi aliyoyabiliana nayo.

Mkutano wa Vijana wa Connekt Africa, uliofanyika huko Kigali, ulikusanyika zaidi ya washiriki wa 1,500 kutoka kwa jumuiya za serikali, wajasiriamali na wawekezaji, mashirika ya kimataifa, na kuanza kwa kuumba mazingira ya teknolojia ya Kiafrika. Kufungua e-commerce Afrika ni kipaumbele muhimu kwa UNCTAD, kutokana na uwezo wa biashara ya mtandaoni kwa maendeleo ya nguvu.

"Wajasiriamali wa Afrika hawapaswi kuuliza biashara zinazofanikiwa, 'Ninawezaje kusambaza bidhaa zako?' Waafrika wanapaswa kusema, 'Nina wazo ambalo nilitaka kukua - unawezaje kunisaidia kukua? Unawezaje kunisaidia kuufanya soko? "," Alisema Katibu Mkuu wa UNCTAD Mukhisa Kituyi.

UNCTAD inafanya kazi na Mheshimiwa Ma kuchunguza fursa na biashara za Afrika kushiriki katika biashara ya kimataifa, pamoja na kuongeza ufahamu wa Agenda ya 2030 ya Maendeleo Endelevu, ambayo ilipitishwa na jumuiya ya kimataifa katika 2015. Mbali na jukumu lake kama mshauri wa UNCTAD, Mheshimiwa Ma pia anatumikia kama Mshauri wa Malengo ya Maendeleo ya Umoja wa Mataifa.

Mheshimiwa Mkazi alisisitiza umuhimu wa upatikanaji wa internet katika mataifa yote, akisema kuwa ni muhimu zaidi kwa malighafi ya uchumi kuliko makaa ya mawe na umeme yalikuwa ya zamani.

"Kushikamana na mtandao leo ni mbaya zaidi kuliko kutokuwa na umeme wa miaka 100 iliyopita," alisema.

Pia alisema kwa maana kubwa kwa uchumi na soko la ajira.

"Nadhani e-biashara, Internet, Big Data ni ya baadaye. Huwezi kamwe kuacha. Unaipenda au haipendi. Lakini hutaacha kamwe, "alisema.

"Kila wakati una mapinduzi ya teknolojia, itawaua kazi nyingi na itafanya kazi nyingi. Hii ndio historia inatuambia. "

Chanzo: UNCTAD, Alizila

Maoni ya 10

  1. Shukrani yangu ya dhati kwa Mheshimiwa Jack Ma kwa hotuba yake isiyopendeza wakati alipotembelea Kenya. Ana ujuzi mkubwa juu ya uhamasishaji. Nilifurahia kila kitu cha hotuba yake. Mimi ni katika sekta ya ukarimu na ungependa kusonga biashara yangu kwenye ngazi inayofuata. Nitafurahi ikiwa nitaweza kupewa habari za kutosha kuhusu jinsi ya kupata fedha. Naweza kufikiwa anyangonyalwal@gmail.com

  2. Kijana mdogo ikiwa mawazo ya biashara katika jiji langu jirani lakini ni mtaji au kuelekea jinsi ya kuanza kazi ... mimi pia ni mwanafunzi wa mwaka wa kwanza ... kindly nisaidie kufanya maoni yangu ya biashara kuwa kweli

  3. Hii ni kipaji sana. Tunataka kuwa sehemu ya ushirikiano kuelekea msaada wa kuingia kwenye mtandao. Nimekuja kutoka Somalia na nitakuwa na hamu kubwa ya kuwa sehemu ya mwanzo huu /

  4. Asante kwa kuja Afrika hasa nchini Rwanda, kama vijana wa Rwanda tunataka kuwa sehemu ya ushirikiano hasa ujasiriamali mtandaoni tunataka kuendeleza soko la mtandao ili kukabiliana na changamoto ambazo tulikuwa nazo huko Afrika nchini China na ninavutiwa kuwa na internship katika Alibaba Gundi.

TAFUTA MAFUNZO

Tafadhali ingiza maoni yako!
Tafadhali ingiza jina lako hapa

Tovuti hii inatumia Akismet kupunguza spam. Jifunze jinsi maoni yako yanasindika.